Pages:
Author

Topic: Bitcoin , Hard Fork, Cá Mập và Cá Voi trên sàn crypto currencies. - page 12. (Read 1338 times)

newbie
Activity: 18
Merit: 0
Hứa hẹn là sản phẩm thay đổi ngành ngân hàng, các ứng dụng của Ripple vẫn không ngừng được mở rộng trong đó có thanh toán bù trừ, lưu trữ hồ sơ bồi thường bảo hiểm, xác thực kim cương và nổi bật nhất vẫn là khả năng cung cấp dịch vụ giao dịch và chuyển tiền xuyên biên giới theo thời gian thực một cách hiệu quả.
newbie
Activity: 34
Ông Lê Trường Tùng chia sẻ thêm: “Bitcoin là một sản phẩm công nghệ. Chúng tôi muốn thử nghiệm thu học phí, sử dụng đồng Bitcoin như một dạng giao dịch của Cách mạng Công nghiệp 4.0
newbie
Activity: 32
Các bác thấy nên ôm Bitcoin hay Etherum để tránh bọn cá mập với cá voi?
member
Activity: 378
Merit: 10
I am a fan of Deeponion
Người “đào” Bitcoin cũng là đối tượng phải đóng thuế. Những cá nhân thực hiện việc “đào” Bitcoin tại Mỹ sẽ phải đóng thuế cho khoản giá trị Bitcoin “đào” được, nộp vào khoản thuế thu nhập cá nhân hàng năm.
Đào với trade đều không phải nộp thuế thế nên dạo này mới hot thế chứ bác ơi. Hehe. Với lại bọn chính phủ cũng chẳng biết thu thuế kiểu gì để mà đánh thuế anh em mình đâu mà lo. Cứ thoải mái quẩy thôi.
newbie
Activity: 46
Người “đào” Bitcoin cũng là đối tượng phải đóng thuế. Những cá nhân thực hiện việc “đào” Bitcoin tại Mỹ sẽ phải đóng thuế cho khoản giá trị Bitcoin “đào” được, nộp vào khoản thuế thu nhập cá nhân hàng năm. Thật sự thông tin này rất là khó chịu, vì đào cũng là 1 kiểu đầu tư, có ăn có thua chứ ko phải lúc nào cũng ăn mà còn phải đóng thuế nữa.
newbie
 Cho đến nay, chưa có một nhà cung cấp dịch vụ đạt đến mức độ này với một mức phí hợp lý hơn. Nhưng điều đó không có nghĩa là trong tương lai Ripple không có đối thủ.
newbie
 là một trường ĐH đào tạo về công nghệ, chúng tôi thấy rất nên tìm hiểu, nghiên cứu, thử nghiệm những vấn đề mới mẻ của công nghệ, gắn nó với thực tiễn cuộc sống, điều mà hoàn toàn có thể xảy ra trong thời đại 4.0”.
newbie
Được giao dịch với mức giá chỉ khoảng 0,2 USD/đồng, nhưng ripple (XRP) đang là đồng tiền có vốn hóa thị trường lớn thứ 3 trên thị trường tiền số, sau bitcoin và ethereum.
member
I am a fan of Deeponion
Tiết kiệm và ý thức được rằng mình sẽ xem lại khoản tiền đó sau này sẽ giúp bạn cân nhắc hơn trong các khoản chi tiêu. Nếu bạn đã mua cả chục bộ đồ mới, liệu bạn có còn muốn đi mua sắm. Nếu đã đi ăn hàng vài lần, liệu bạn có muốn ghi thêm tên một nhà hàng nữa và tăng thêm tổng chi tiêu? Lúc đó bạn có cảm thấy dễ chịu chăng? Tại sao bạn không đầu tư vào bitcoin và altcoin quá hứa hẹn so với nộp vào ngân hàng ?
newbie
 khoản chi đó không đáng và lẽ ra bạn nên dùng số tiền vào việc khác. Sự ngần ngại là thứ dẫn đường cho bạn; giúp bạn biết được quyết định mua hàng của mình có sai hay không?
newbie
Nếu Bitcoin được tích trữ dưới dạng vốn (tương tự như cổ phiếu, trái phiếu và các loại tài sản đầu tư khác), người nộp thuế Mỹ phải báo cáo đầy đủ lãi lỗ. Nếu đầu tư có lãi, thuế sẽ được thu tương tự như thu nhập đến từ cổ phiếu, trái phiếu và các loại tài sản đầu tư khác.
newbie
Và mặc dù thể hiện nhiều tiềm năng, là đối thủ đáng gờm cho tất cả các phương thức giao dịch hiện nay nhưng cho đến nay Ripple vẫn chưa được trở thành phương thức thanh toán tốt nhất của Fed.
newbie
Hiệu ứng người quan sát – Cách để bạn không bao giờ vung tiền mua một thứ gì đó quá tay để rồi phải hối hận
newbie
 Kể từ đầu năm đến nay, ripple đã tăng hơn 33 lần – gấp 5 lần bitcoin. Nhưng không chỉ là một đồng tiền số đằng sau ripple còn là một startup fintech có tiềm năng đe dọa ngành ngân hàng trong tương lai mà giới chức ngân hàng cần phải dè chừng.
member
I am a fan of Deeponion
Mấy bro cũng nên xem lại cái chủ đề cho nó đúng nha , thấy nhiều bác cũng đi lạc đề kha khá rồi đó mà em không dám nói gì thôi.
newbie
Sau đó, mỗi ngày hoặc cách ngày, hãy xem lại những điều mà bạn đã ghi sổ gần đây. Với mỗi khoản chi, hãy tự hỏi bản thân xem đó có phải khoản chi xứng đáng không. Đó có phải lựa chọn tốt không? Liệu bạn có thể làm gì tốt hơn với số tiền đó không? Có cách nào tốt hơn để đạt được lợi ích tương tự hay không?
newbie
Mấy bác đừng quá lo lắng khi nhận ra bạn không có quyết định đúng đắn. Tất cả chúng ta đều thế. Điều quan trọng ở đây là bạn đã hiểu mình không đưa ra quyết định tối ưu, nhưng lần sau bạn sẽ biết rằng mình cần làm khác. Lợi ích ở đây là bạn sẽ biết định hình phản ứng cho chính mình, rút kinh nghiệm vận dụng cho các trường hợp tương tự. Có gì có thể cho mình thêm ý kiến thì hay quá Cheesy
Cảm ơn bác nhưng thực ra cái này cũng khó nói lắm bác ạ, vì nhiều khi đúng người này nhưng lại sai với người khác.
newbie
Trong số 12.000 ngân hàng đang vận hành dòng chảy tiền trên thế giới hiện nay thì có 11.000 ngân hàng sử dụng giao thức SWIFT đã cũ và 1.000 ngân hàng đang chuyển dịch sang sử dụng giao thức Ripple.
newbie
Trong vật lý, khái niệm hiệu ứng người quan sát nhằm chỉ những thay đổi mà sự quan sát tạo ra trên hiện tượng được quan sát.
newbie
Ripple là một startup blockchain tập trung vào việc cung cấp hệ thống thanh toán theo thời gian thực được chống lưng bởi một loạt ông lớn trong đó có Google.
Pages:
Jump to: