Pages:
Author

Topic: ภาษาไทย (Thai) - page 39. (Read 480874 times)

sr. member
Activity: 476
Merit: 250
July 16, 2016, 04:05:17 PM
ดันจ้า
อัพเดท เหรียญ LBRY ตอนนี้ทีมงานกำลังจะเชิญคนเข้าร่วมทดสอบอีก 1,000 คน โดยจะแจกคนละ 25LBRY โดยใครที่มียอด referral เยอะจะมีสิทธ์ได้เข้าร่วมสูง และปรับเปลี่ยนกฏการแจกเหรียญด้วยโดยเราจะได้รางวัลจาก referral ต่อเมื่อคนที่เรา invite login เข้าไปใช้งานในระบบเท่านั้น ใครที่ยังไม่ได้สมัครตอนนี้ก็กดสมัครได้เลยที่นี่ครับ https://lbry.io/get?r=SzWMZ
sr. member
Activity: 294
🌟 æternity🌟 blockchain🌟
July 13, 2016, 05:58:21 AM
hello all  Grin
newbie
Activity: 16
Merit: 0
July 08, 2016, 03:46:30 PM
สำรวจ bitcoin (รางวัล!)

สวัสดี,

ขอบพระคุณที่คุณเห็นด้วยในการเข้าร่วมแบบสำรวจนี้  พวกเราคือนักวิจัยจากมหาวิทยาลัยคอร์เนล (Cornell University) ซึ่งดำเนินการวิจัยเกี่ยวกับระบบนิเวศของบิตคอยน์  เป้าหมายของเราในฐานะนักวิจัยคือการทำความเข้าใจระบบนิเวศของบิตคอยน์และผู้ใช้ของมัน

ข้อมูลทั้งหมดที่เก็บในแบบสำรวจนี้จะถูกเก็บเป็นความลับ  บุคคลที่กรอกแบบสำรวจนี้ให้เสร็จสิ้นจะได้รับการเข้าร่วมในการจับฉลากชิงบิตคอยน์ฟรีโดยอัตโนมัติ  เราจะมอบรางวัล 50 รางวัลให้กับผู้เข้าร่วมแบบสำรวจ

ขอแสดงความนับถือ,
ทีมงานมหาวิทยาลัยคอร์เนล

Survey: - https://co1.qualtrics.com/SE/?SID=SV_bwkuCSUvMIsgE6x
sr. member
July 08, 2016, 07:08:03 AM
  สวัสดีครับ กำลังศึกษาหาข้อมูลใหม่เพิ่ม ยังไงขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ยินดีครับ Grin
sr. member
July 07, 2016, 02:34:02 PM
สมาชิกใหม่  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
เพิ่งเริ่มศึกษา เห็นพูดถึงกันจนเริ่มเป็นเรื่องใกล้ตัวแล้ว
เริ่มตอนนี้ ไม่สายครับ  Grin
sr. member
July 07, 2016, 02:33:32 PM
....ขอเป็นสมาชิกใหม่ที่นี่ด้วยคนนะคะ...เพิ่งศึกษาและเรียนรู้เรื่องบิทคอย จริงๆแล้วเคยได้ยินเรื่องนี้มานานแล้ว
....แต่ว่า รู้สึกมันซับซ้อนมากๆ มีเหรียญหลายชื่อ แล้วการแลกเปลี่ยนก็รู้สึกวุ่นวายเช่นกัน เช่น ได้เหรียญนี้มา ต้องไปแลกเป็นอีกเหรียญ
....ถึงจะเอาไปแลกเป็นบิทคอยน์ได้ในท้ายที่สุด มันก็เลยดูยุ่งยาก และดูว่าเราต้องมีแอพ มีเครื่องมือเป็นตัวกลางช่วยเยอะไปหรือเปล่า

....แล้วทำไมถึงรู้สึกสนใจ เพราะสนใจเรื่องเทรดหุ้นอยู่แล้ว และคิดว่า ตัวบิทคอยน่าจะเป็นการลงทุนสำหรับอนาคตได้ ถ้าเราเริ่มศึกษาตั้งแต่ตอนนี้

คิดซะว่า crypto currency คือหุ้นยุคใหม่ครับ ถ้าได้เหรียญใหม่ๆมาก็เอาไปแลกได้ที่ exchange ทั่วไปอาทิเช่น polonyex
ถ้าได้ลองศึกษาแล้วเข้าใจไม่ยากครับ นี่แหละการลงทุนแห่งอนาคต

....ขอบคุณมากค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนใหม่ที่นี้ ตอนนี้กำลังศึกษาข้อมูลอยู่ ยังงงๆ แต่คิดว่า คงไม่อยากเกินเราจะเข้าใจได้

....ตอนนี้ก็เลยไล่สมัครสมาชิกที่เกี่ยวกับ บิทคอยน์ ไว้สำหรับศึกษา ก็ดีค่ะ ตอนแรกสนใจสายขุด แต่รู้สึกว่า มันต้องลงทุนเยอะในการขุด

....เรามือใหม่ลงทุนน้อยๆ ต้องค่อยๆศึกษา เลยมาที่สายเทรดดีกว่า สนใจตรงที่มี บอทเทรดให้ด้วย

เยี่ยมครับ!
newbie
Activity: 1
July 07, 2016, 12:46:10 PM
สมาชิกใหม่  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
เพิ่งเริ่มศึกษา เห็นพูดถึงกันจนเริ่มเป็นเรื่องใกล้ตัวแล้ว
newbie
Activity: 4
July 07, 2016, 08:23:06 AM
....ขอเป็นสมาชิกใหม่ที่นี่ด้วยคนนะคะ...เพิ่งศึกษาและเรียนรู้เรื่องบิทคอย จริงๆแล้วเคยได้ยินเรื่องนี้มานานแล้ว
....แต่ว่า รู้สึกมันซับซ้อนมากๆ มีเหรียญหลายชื่อ แล้วการแลกเปลี่ยนก็รู้สึกวุ่นวายเช่นกัน เช่น ได้เหรียญนี้มา ต้องไปแลกเป็นอีกเหรียญ
....ถึงจะเอาไปแลกเป็นบิทคอยน์ได้ในท้ายที่สุด มันก็เลยดูยุ่งยาก และดูว่าเราต้องมีแอพ มีเครื่องมือเป็นตัวกลางช่วยเยอะไปหรือเปล่า

....แล้วทำไมถึงรู้สึกสนใจ เพราะสนใจเรื่องเทรดหุ้นอยู่แล้ว และคิดว่า ตัวบิทคอยน่าจะเป็นการลงทุนสำหรับอนาคตได้ ถ้าเราเริ่มศึกษาตั้งแต่ตอนนี้

คิดซะว่า crypto currency คือหุ้นยุคใหม่ครับ ถ้าได้เหรียญใหม่ๆมาก็เอาไปแลกได้ที่ exchange ทั่วไปอาทิเช่น polonyex
ถ้าได้ลองศึกษาแล้วเข้าใจไม่ยากครับ นี่แหละการลงทุนแห่งอนาคต

....ขอบคุณมากค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนใหม่ที่นี้ ตอนนี้กำลังศึกษาข้อมูลอยู่ ยังงงๆ แต่คิดว่า คงไม่อยากเกินเราจะเข้าใจได้

....ตอนนี้ก็เลยไล่สมัครสมาชิกที่เกี่ยวกับ บิทคอยน์ ไว้สำหรับศึกษา ก็ดีค่ะ ตอนแรกสนใจสายขุด แต่รู้สึกว่า มันต้องลงทุนเยอะในการขุด

....เรามือใหม่ลงทุนน้อยๆ ต้องค่อยๆศึกษา เลยมาที่สายเทรดดีกว่า สนใจตรงที่มี บอทเทรดให้ด้วย
newbie
July 07, 2016, 07:06:36 AM
...ข่าวใหม่จาก Thai Cryptocurrency มาฝากค่ะ เหรียญ LBRY แจกฟรี (แต่ยังไม่ตอนนี้นะคะ ต้องลงทะเบียนก่อน)
https://lbry.io/get?r=4lt3X
sr. member
July 06, 2016, 10:23:17 PM
สมาชิกไหม่ครับผมจะฝากตัวด้วยจ้า Wink
พึ่งเข้ามาแบบนี้ยังไม่เข้าใจหากจะถามอะไรรบกวนหน่อนะงับบ

ยินดีครับผม
newbie
July 06, 2016, 08:37:12 PM
สมาชิกไหม่ครับผมจะฝากตัวด้วยจ้า Wink
พึ่งเข้ามาแบบนี้ยังไม่เข้าใจหากจะถามอะไรรบกวนหน่อนะงับบ
sr. member
July 06, 2016, 12:44:29 PM
Ethereum กับเส้นตายวันที่ 14 กรกฏาคม
https://www.facebook.com/thaicrypto/posts/653183234838843
sr. member
July 06, 2016, 08:15:57 AM
ขอความรู้ด้วยคนครับบบ BTC

ยินดีครับ
sr. member
July 06, 2016, 08:15:41 AM

newbie
Activity: 6
newbie
Activity: 15
July 06, 2016, 02:42:22 AM
ขอความรู้ด้วยคนครับบบ BTC
newbie
July 06, 2016, 02:06:50 AM

sr. member
July 05, 2016, 11:33:24 AM
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เพิ่งเริ่มศึกษา

ยินดีต้อนรับครับ
newbie
July 05, 2016, 04:28:03 AM
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เพิ่งเริ่มศึกษา
Pages:
Jump to: