Pages:
Author

Topic: ภาษาไทย (Thai) - page 6. (Read 482845 times)

newbie
Activity: 5
Merit: 0
August 20, 2018, 06:17:49 PM
Hi there.. Is there anyone interested to be the translator?

We are looking for someone who is keen to translate from English to Thai language.

Please feel free to reach out to me for the further details Smiley

หาคนแปลหรอครับ

Yes. Do you want to join it? Please contact me on telegram at username> raridapraew
newbie
Activity: 56
August 20, 2018, 08:32:47 AM
สู้ต่อไปครับ
newbie
Activity: 36
August 18, 2018, 01:42:35 PM
สวัสดีวันอาทิตเช่นกัน มีใคร hodl btc ไว้บ้างครับ Grin Grin
เปลี่ยนเป็นถือ Altcoin คุ้มกว่าครับเผลอๆกำไร 5-10 เท่าเลยนะครับ

ส่วนตัว ผมว่าถือ btc ไว้ก่อนดีกว่า พอbtc ขึ้นคนจะเทขายเข้า btc กัน alt ตก ก็เข้าalt กำไรเยอะกว่านะผมว่า  แต่ก็แล้วแต่คนชอบครับ
ตอนนี้หลายๆเหรียญลงเกือบสุดแล้วมั้งครับ ถึงเวลาทุ่มหมดหน้าตักซะที

ก็ต้องตัดสินใจกันดีๆครับ alt ช่วงนี้ลงหนักจริงๆ ไม่รู้ว่าสุดรึยัง
นั่นสิครับ เหมือนจะสุด แต่ก็ลงได้อีก555
newbie
Activity: 25
Merit: 6
August 13, 2018, 12:53:53 AM
Hi there.. Is there anyone interested to be the translator?

We are looking for someone who is keen to translate from English to Thai language.

Please feel free to reach out to me for the further details Smiley

หาคนแปลหรอครับ
newbie
Activity: 5
August 12, 2018, 05:13:20 PM

full member
Activity: 350
Merit: 100
XDNA - Most innovative cryptocurrency in 2018
August 10, 2018, 12:37:21 PM
สวัสดีวันอาทิตเช่นกัน มีใคร hodl btc ไว้บ้างครับ Grin Grin
เปลี่ยนเป็นถือ Altcoin คุ้มกว่าครับเผลอๆกำไร 5-10 เท่าเลยนะครับ

ส่วนตัว ผมว่าถือ btc ไว้ก่อนดีกว่า พอbtc ขึ้นคนจะเทขายเข้า btc กัน alt ตก ก็เข้าalt กำไรเยอะกว่านะผมว่า  แต่ก็แล้วแต่คนชอบครับ
ตอนนี้หลายๆเหรียญลงเกือบสุดแล้วมั้งครับ ถึงเวลาทุ่มหมดหน้าตักซะที

ก็ต้องตัดสินใจกันดีๆครับ alt ช่วงนี้ลงหนักจริงๆ ไม่รู้ว่าสุดรึยัง
newbie
Activity: 70
August 10, 2018, 02:25:08 AM
Following the announcement by Finance Ministry, around 50 initial coin offering (ICO) projects and 20 cryptocurrency exchanges have applied for licenses in Thailand

Check here news: https://coinpedia.org/news/thailand-50-ico-20-crypto-exchanges-apply-licenses/
full member
Activity: 259
August 09, 2018, 04:14:11 AM

newbie
Activity: 36
August 09, 2018, 12:35:12 AM

full member
August 06, 2018, 11:30:15 AM
newbie
Activity: 18
August 05, 2018, 04:46:15 AM

ขายแหลก หมดแล้ว
newbie
Activity: 25
Merit: 6
August 05, 2018, 03:32:13 AM
newbie
Activity: 9
August 01, 2018, 04:43:45 AM
Sawasdeekrub

สวัสดีครับ
full member
Activity: 350
XDNA - Most innovative cryptocurrency in 2018
July 31, 2018, 07:09:57 AM
เงียบจัง ตอนนี้มีเหรียญไหนแนะนำไหมครับ จะซื้อ สัก 1 btc  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

ก็ซื้อ BTC ดองไว้เลยครับ
newbie
Activity: 12
July 27, 2018, 01:19:52 AM
หรือมูลค่าหุ้นของ Facebook ที่ร่วงลง อาจมีความเกี่ยวโยงกับการที่พวกเขาแบนโฆษณาคริปโต ?
สรุป
สาเหตุหลัก ๆ ที่ราคาของหุ้นและการเติบโตของ Facebook ลดลงนั้นอาจเกิดจากการที่พวกเขาแบนโฆษณาที่เกี่ยวข้องกับคริปโต และการที่พวกเขาไม่พัฒนาแพลตฟอร์มให้เอื้อต่อฝ่ายผู้สร้าง Content รวมทั้งผู้ใช้งานเริ่มตื่นตัว ในประเด็นของความเป็นส่วนตัวในข้อมูลของตนมากขึ้นด้วย ทำให้ผู้ใช้งานและการเติบโตของแพลตฟอร์มลดลง ซึ่งผลกระทบต่อเนื่องไปยังรายได้ที่ลดลงของบริษัท
ที่มา
siamblockchain
newbie
Activity: 12
July 26, 2018, 02:33:39 AM
เงียบจัง ตอนนี้มีเหรียญไหนแนะนำไหมครับ จะซื้อ สัก 1 btc  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
newbie
Activity: 16
July 26, 2018, 01:42:25 AM
บริษัท Huawei จับมือโทรคมนาคมยักษ์ของประเทศจีนร่วมกันสร้าง “ทีมวิจัย Blockchain”
เมื่อวันที่ 23 กรกฎาคมที่ผ่านมา สำนักข่าวท้องถิ่น Fintech News รายงานว่า 3 บริษัทโทรคมนาคมยักษ์ของประเทศจีน ได้ร่วมกันเปิดตัว กลุ่มวิจัยทางด้าน Blockchain และได้มีการจัดประชุมเป็นครั้งแรก ซึ่งกลุ่มวิจัยนี้ ได้มีผู้เชี่ยวชาญมากกว่า 20 คน จาก 8 บริษัทใหญ่ รวมไปถึง Huawei, Union Mobile และ Financial Technology (UMF)
เจ้าหน้าที่คนหนึ่งจาก China Mobile กล่าวว่า จุดประสงค์ของเราคือ “การสร้างทีมที่เชี่ยวชาญในด้าน Blockchain ให้เป็นที่ยอมรับและน่าเชื่อถือ เพื่อมาคิดค้นวิธีการจัดการสั่งซื้อ, การจัดการสัญญาและ สร้างมาเพื่อเป็นตัวอย่างแก่บริษัท Blockchain อื่น ๆ ในประเทศจีน”
นอกจากนี้ กลุ่มบริษัทโทรคมนาคม มีเป้าหมายที่จะเพิ่มความเข้าใจในเรื่อง  “โปรแกรมใหม่ๆที่เกี่ยวข้องกับสินทรัพย์ดิจิทัล หรือ สินทรัพย์โทรคมนาคมใน Blockchain และ เพื่อพัฒนาระบบแบบนวัตกรรมใหม่ๆให้กับเครือข่ายโทรคมนาคม”
ซึ่งจุดประสงค์หลัก ๆ ของจีนคือพยายามสร้างความเชื่อมั่นเชิงบวกต่อศักยภาพของ Blockchain ที่สามารถสร้างความเปลี่ยนแปลงต่อระบบโทรคมนาคมทั่วโลก และมีการรายงานคาดการณ์ว่า มูลค่าของเทคโนโลยีในระบบนี้จะมีค่าสูงกว่า 1 พันล้านดอลลาร์ ภายในปี 2023
การร่วมมือครั้งนี้ ถือว่าเป็นการช่วยกันสร้างมาตรฐานในระบบ Blockchain ของประเทศจีน ให้สามารถเทียบเท่ากับ มาตรฐานโลกได้

By siamblockchain
newbie
Activity: 8
July 25, 2018, 05:29:01 AM
Google เพิ่มฟังก์ชั่นโชว์ราคา Altcoins เผยยังคงมีสัมพันธ์ที่ดีต่อตลาดคริปโต

ดูเหมือนว่าท่าทีของ Google หรือ Social Media ยักษ์ใหญ่ต่าง ๆ เปลี่ยนท่าทีจากหน้ามือเป็นหลังมือในปีนี้ โดยปีที่ผ่านมาพวกเขามีท่าทีต่อต้าน Cryptocurrency เป็นอย่างมาก แต่ในปัจจุบัน Google เริ่มยอมรับกระแสของ Cryptocurrency มากขึ้น นอกจาก Bitcoin โดยการแสดงราคาของเหรียญอื่น ๆ

ก่อนหน้านี้ Bitcoin เป็น Cryptocurrency เหรียญเดียวที่มีข้อมูลแสดงขึ้น เมื่อผู้ใช้งานค้นหาชื่อของมัน ซึ่งตอนนี้ Google ได้เพิ่มฟังก์ชั่นของพวกเขาให้แสดงราคาของ Litecoin, Ethereum และ Bitcoin Cash ที่เป็นสามที่สี่เหรียญที่รู้จัก และถูกใช้งานมากที่สุดในตลาดคริปโต

ท่าทีของ Google นั้นค่อนข้างเอาแน่เอานอนไม่ได้ เนื่องจากเมื่อต้นปีที่ผ่านมา พวกเขาได้ทำการแบนโฆษณาที่มีความเกี่ยวข้องกับ Cryptocurrency บนแพลตฟอร์มของพวกเขา เช่นการระดมทุน ICO ซึ่งมีโอกาสที่จะถูกหลอกได้สูง

นอกจาก Google แล้ว Social Media ยักษ์ใหญ่เจ้าอื่น ๆ เช่น Facebook และ Twitter ก็ได้ทำการแบนโฆษณา Cryptocurrency เช่นเดียวกัน โดยให้เหตุผลว่าต้องการที่จะคุ้มครองผู้ใช้งานจากการหลอกลวง แต่ดูเหมือนว่า Coinbase จะเพิ่งได้รับการยกเว้นจาก Facebook และ Google ให้สามารถทำโฆษณาได้

ด้วยการตัดสินใจในครั้งนี้ของ Google เผยให้เห็นว่าพวกเขายังคงมีความสัมพันธ์ที่ดีต่อตลาดคริปโตอยู่

ที่มา btcnn siamblockchain
full member
July 22, 2018, 03:35:00 AM
สวัสดีวันอาทิตย์ครับ
newbie
Activity: 9
July 22, 2018, 01:57:45 AM
List of major cities in Thailand with bitcoin ATM installations

https://coinatmradar.com/country/211/bitcoin-atm-thailand/

มีเยอะมาก ไม่คิดว่าจะเยอะขนาดนี้นะครับ
Pages:
Jump to: