Pages:
Author

Topic: ภาษาไทย (Thai) - page 12. (Read 489828 times)

full member
Activity: 259
Merit: 100
July 09, 2018, 10:58:49 PM
เว็บเทรดคริปโต Decentralized นาม Bancor ถูกแฮ็คเสียหายกว่า 13.5 ล้านดอลลาร์

เว็บเทรดคริปโตแบบ Decentralized นาม Bancor ได้ออฟไลน์ไปหลังจากที่ถูกเจาะระบบความปลอดภัยเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา ส่งผลให้มีความเสียหายเป็น Cryptocurrency มูลค่าหลายล้านดอลลาร์

Bancor ได้โพสต์ลงบน Twitter ของพวกเขาหลังจากที่แพลตฟอร์มของพวกเขาถูกแฮ็คว่า “ไม่มี Wallet ไหนของผู้ใช้งานได้รับความเสียหาย”

ตัวแทนของ Bancor ได้ยืนยันเกี่ยวกับเหตุการณ์ดังกล่าวผ่านอีเมลว่า:

“เพื่อจะทำการตรวจสอบ เราจึงต้องปิดปรับปรุง และจะเผยรายละเอียดเชิงลึกมากกว่านี้ในเวลาอันสั้น เราตั้งใจที่จะกลับมาออนไลน์ให้เร็วที่สุด”

นาย Nate Hindman หัวหน้าฝ่ายสื่อสารของ Bancor ให้สัมภาษณ์กับ Coindesk ว่า ในขณะที่ทีมสามารถบล็อคการโอนออกของโทเคน BNT จำนวน 2.5 ล้าน BNT ซึ่งคิดเป็นมูลกว่า 10 ล้านดอลลาร์ได้ แต่พวกเขาไม่สามารถบล็อคการโอนออกของ Ethereum จำนวนกว่า 25,000 ETH ได้ทัน ซึ่งคิดเป็นมูลค่ากว่า 12.5 ล้านดอลลาร์ รวมทั้งโทเคน NPXS จำนวน 230 ล้าน NPXS ซึ่งคิดเป็นมูลค่าประมาณ 1 ล้านดอลลาร์

อ้างอิงจากประกาศ โดยรวมแล้ว Bancor ถูกแฮ็คไปกว่า 13.5 ล้านดอลลาร์

“เราสามารถที่จะ Freeze โทเคน BNT ที่ถูกขโมยเพื่อที่จะลดความเสียหายจากการโจรกรรมครั้งนี้ได้ ความสามารถในการ Freeze โทเคนนั้นถูกสร้างขึ้นมาจาก Protocol ของ Bancor เพื่อที่จะใช้ในยามคับขันอย่างเช่น การถูกเจาะระบบรักษาความปลอดภัย ทำให้ Bancor สามารถหยุดโจรจากการขโมยโทเคนหนีไปได้”

ในอดีต Bancor ได้ระดมทุนกว่า 153 ล้านดอลลาร์ผ่านการระดมทุนแบบ ICO ซึ่งจัดเป็นการระดมทุนที่ได้เงินมากที่สุดในเวลานั้น นอกจากการทำหน้าที่เป็น Decentralized Exchange พวกเขายังทำให้ผู้ใช้งานสามารถสร้างโทเคนได้อีกด้วย

ที่มา
Siamblockchain
full member
July 09, 2018, 01:07:07 PM
เซ็งสมัคร bounty uchain แล้วไม่ผ่าน

ลองเช็คดูใหม่น่ะครับ ตอนแรกผมก็ไม่ผ่าน ตอนนี้ผ่านแล้ว
เช็คดูที่นี่ครับ https://docs.google.com/spreadsheets/d/1RO9s_Aa9K3_WdKMcqdlRTJTj1oxz1rEoe2GaaTuocC8/edit

โคตรเซ็งไม่น่าไปลงพูลมันเลย bounty ไม่ให้ผ่านหงุดหงิด
ยังมีอีกเยอะครับ สมัครไปเยอะเผื่อฟลุ๊คได้ของดี และของฟรีครับ
newbie
Activity: 11
Merit: 0
July 09, 2018, 12:56:35 PM
Dear Ladies and Gentlemen!
Think what we're all asking!
Anyone who has a problem with income today - can simply provide for himself!
Every person! Shall we say you're retired?
Felt the money and you don't know how to get more money? Then come to THWGLOBALCOIN!
1. registration - BONUS 5000 tokens!
2. invite your friends to "build up your team great!
3. watch our video and earn tokens!
4. make BOUNTY program with . Twitter, Youtube, Facebook, etc.
REGISTRATION: https://thwglobalcoin.com/thwg/refer/THWGLOBAL

ปรึกษากันเลย ตัวนี้น่าเสี่ยงรึเปล่า

https://thwglobalcoin.com/thwg/refer/stongkima   สมัครต่อเลย ลุยๆๆๆๆ
newbie
Activity: 44
July 09, 2018, 12:34:43 PM
เซ็งสมัคร bounty uchain แล้วไม่ผ่าน

ลองเช็คดูใหม่น่ะครับ ตอนแรกผมก็ไม่ผ่าน ตอนนี้ผ่านแล้ว
เช็คดูที่นี่ครับ https://docs.google.com/spreadsheets/d/1RO9s_Aa9K3_WdKMcqdlRTJTj1oxz1rEoe2GaaTuocC8/edit

โคตรเซ็งไม่น่าไปลงพูลมันเลย bounty ไม่ให้ผ่านหงุดหงิด
newbie
Activity: 94
July 09, 2018, 09:43:43 AM
ไม่มีกรณี!
แพลตฟอร์มของเราช่วยให้ทุกคนมีโอกาสสร้างรายได้ด้วย VIDEO!
คุณสมควรจะดู COINS เช่นวิดีโอ!
newbie
Activity: 12
July 09, 2018, 09:07:09 AM
Dear Ladies and Gentlemen!
Think what we're all asking!
Anyone who has a problem with income today - can simply provide for himself!
Every person! Shall we say you're retired?
Felt the money and you don't know how to get more money? Then come to THWGLOBALCOIN!
1. registration - BONUS 5000 tokens!
2. invite your friends to "build up your team great!
3. watch our video and earn tokens!
4. make BOUNTY program with . Twitter, Youtube, Facebook, etc.
REGISTRATION: https://thwglobalcoin.com/thwg/refer/THWGLOBAL

ปรึกษากันเลย ตัวนี้น่าเสี่ยงรึเปล่า
newbie
July 09, 2018, 08:21:41 AM
MXM แอร์ดรอบแจกเหรียญแล้วนะครับ ตลาด hitbtc

ราคาดีมะ
full member
July 09, 2018, 07:05:29 AM
Merit: 100 ได้มาอย่างไรครับ
มันได้มาเองครับ ค่อยๆไต่ระดับไปเรื่อยๆเดี๋ยวได้เองครับ หรือไม่ก็เพิ่มให้กันได้โดยดูแต่ละ Comment มุมขวาบนจะมี +merit
newbie
Activity: 10
July 09, 2018, 07:02:37 AM
ขุดเหรียญไหนกันอยู่ครับ
ขุด ETH  ดองไว้เรื่อยๆ ครับ

จัดไป ตามไปขุดด้วย
ตอนนี้ยังขุดคุ้มเหรอครับ
ค่าไฟ ประมาณ 5 พันครับ ขุดได้ เดือนละ หมื่นกว่ ถือว่ยังพอไหมครับ 1080ti 6 ตัวครับ

ผมว่าได้นะ
newbie
Activity: 18
July 09, 2018, 06:19:06 AM

ค่าไฟ ประมาณ 5 พันครับ ขุดได้ เดือนละ หมื่นกว่ ถือว่ยังพอไหมครับ 1080ti 6 ตัวครับ
newbie
July 09, 2018, 05:51:30 AM
Merit: 100 ได้มาอย่างไรครับ
newbie
Activity: 9
July 09, 2018, 04:52:34 AM
MXM แอร์ดรอบแจกเหรียญแล้วนะครับ ตลาด hitbtc
newbie
Activity: 17
July 09, 2018, 04:33:29 AM

newbie
Activity: 10
July 09, 2018, 03:15:36 AM
ผมรู้ละครับทำไมมันไม่ไปต่อให้แต้มมัน2สัปดาห์ตันสุดแค่28ดังนั้นผมน้องรออีกสองสัปดาห์ถึงแต้มจะเพิ่มอีกนานเลยเซ็งเลยทีนี้รู้งี้น่าจะทำตั้งแต่ต้นปี

รอนานโคตร ทำไงดีเนี่ย
[/quote]

รอต่อไปไม่ต้องรีบครับ
newbie
Activity: 16
July 09, 2018, 03:04:37 AM
ทำยังไงให้Activity มันเพิ่มขึ้นได้หรอครับ
แค่ขยันโพส หรือหาอะไรมาโพสก็ได้ครับ
ใช่ครับแต่ผมโพสไป 51 วันนี้ 15 โพส แต่ activity จากเมื่อวาน 28 จนตอนนี้ก็ยัง 28 เท่าเดิมไม่ขึ้นสักทีอยากพ้น จาก newbie แล้ว
ขอถามหน่อยครับวิธีแทรกลิ้งที่รูป
แทรกรูป
แล้วแทรกลิ้งบนข้อความทำไมผมทำไม่ได้

โพสเยอะถูกใบแดงนะครับ ดูตัวอย่างที่ผมเลย มาใหม่ซิงๆ
ดูยังไงครับใบแดงคืออีกกี่วันถึงจะอัพเนี่ยผมไม่รู้มาก่อนฉิบหายเลยนะซิแบบนี้กะจะขึ้นเรวๆซะหน่อย

ดูเนื้อหาสาระ ถ้าผิดปกติ ก็แปลกูเกิ้ล ถ้ามีแต่น้ำก็โดน (สุ่มเอา) ไม่โดนทุกคนหรอก เรามาให้ความรุ้ อย่ามีเนื้อหาเกี่ยวกับระบบที่นี่มากจนน่าเกลียดก็ไม่น่ามีปัญหา
วันนี้ลุ้น โอ้มเพี้ยงทะลุ 10000 us  Grin Grin Grin
ผมรู้ละครับทำไมมันไม่ไปต่อให้แต้มมัน2สัปดาห์ตันสุดแค่28ดังนั้นผมน้องรออีกสองสัปดาห์ถึงแต้มจะเพิ่มอีกนานเลยเซ็งเลยทีนี้รู้งี้น่าจะทำตั้งแต่ต้นปี

รอนานโคตร ทำไงดีเนี่ย
newbie
Activity: 8
July 09, 2018, 02:50:54 AM
newbie
Activity: 9
July 09, 2018, 02:43:09 AM
full member
July 09, 2018, 02:41:02 AM
นักวิเคราะห์ทำนาย ราคา Bitcoin อาจไปแตะ 2,000 ก่อน 20,000 ดอลลาร์ และ 100,0000 ดอลลาร์

ความผันผวนที่รุนแรงเป็นคุณสมบัติเฉพาะตัวของราคา Cryptocurrency ที่ตลาดอื่น ๆ ไม่มี มันเป็นเรื่องที่นักลงทุนทราบกันดีอยู่แล้วว่า ตลาดนี้มีความเสี่ยงและความผันผวนที่สูงหากต้องการลงทุนกับมัน

อย่างไรก็ตาม ถึงแม้ความเสี่ยงจะสูง ย่อมแปลว่า มีโอกาสที่จะได้ผลตอบแทนสูงเช่นกัน ทำให้มีผู้คนนักวิเคราะห์หลายคน สร้างชื่อเสียงกับการทำนายของราคาที่แม่นยำของพวกเขาได้

ระหว่างปี 2017 มีนักวิเคราะห์มากมายได้ออกมาทำนายราคาของตลาด และดูเหมือนว่า ฝ่ายตลาดกระทิงจะเป็นผู้ชนะ แต่กลับกันในปี 2018 ตั้งแต่ต้นปีที่ผ่านมาดูเหมือนว่าราคาของ Bitcoin จะร่วงลงมาอย่างต่อเนื่อง ทำให้หลาย ๆ คนเริ่มสงสัยถึงความแม่นยำของการวิเคราะห์ดังกล่าว

นาย Clem Chambers CEO ของ ADVFN ได้ให้ความเห็นเกี่ยวกับการทำนายของเขาว่า:

“ราคาของ Bitcoin จะไปแตะ 2,000 ดอลลาร์ ก่อนที่จะไปแตะ 20,000 ดอลลาร์ และมีโอกาสอย่างมากที่จะไปแตะที่ 100,000 ดอลลาร์”
ด้วยช่วงของ 2,000 ถึง 100,000 ดอลลาร์ ทำให้เขากลายเป็นผู้ที่มีมุมมองตลาดกระทิง และตลาดหมีมากที่สุดในอุตสาหกรรมคริปโต อย่างไรก็ตาม ต้องใช้วิจารณญาณ ก่อนที่จะเชื่อการทำนายของเขา

นาย Cambers นั้นเป็นผู้ที่เตรียมพร้อมตลอดเวลา และเขารู้ตัวว่าตนเองกำลังทำอะไรอยู่ เขาได้รวมการทำนายในระยะสั้น และระยะยาวเข้าด้วยกันในประโยคเดียว

เพื่อให้เห็นภาพ กราฟแสดงให้เห็นถึงพฤติกรรมราคา Bitcoin ในช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา และเห็นได้ชัดว่ามันเป็นตลาดกระทิง

ถึงแม้เขาจะกล่าวว่า ราคาของ Bitcoin อาจไปแตะที่ 2,000 ดอลลาร์ในระยะสั้นหรือกลาง แต่นาย Chambers นั้นเป็นผู้ที่มองว่าตลาดคริปโตยังคงเป็นตลาดกระทิงอยู่

“Blockchain จะกลายเป็นอนาคตเช่นเดียวกับที่อินเทอร์เน็ตแสดงให้เห็นเหมือนยุคที่ผ่านมา Bitcoin จะกลายเป็นส่วนหนึ่งในอนาคตนั้นในระยะยาว”

สำหรับนาย Chambers แล้วการที่ Cryptocurrency จะถูกยอมรับจากผู้คนทั้งโลกนั้นเป็นไปได้สูง เนื่องจากมันมาเติมเต็มในส่วนที่เงินปกติไม่สามารถทำได้ ซึ่งต้องติดตามต่อไปว่าคำทำนายนั้นจะเป็นจริงอย่างที่วิเคราะห์ไว้หรือไม่
ที่มา siamblockchain
newbie
July 09, 2018, 02:31:27 AM
newbie
July 09, 2018, 02:30:21 AM