Pages:
Author

Topic: ภาษาไทย (Thai) - page 13. (Read 489828 times)

newbie
Activity: 18
Merit: 0
July 09, 2018, 01:53:43 AM
ขุดเหรียญไหนกันอยู่ครับ
ขุด ETH  ดองไว้เรื่อยๆ ครับ
newbie
July 09, 2018, 12:54:51 AM
Reddit Task ทำอย่างไรให้ได้แต้ม Karma เหรอครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
newbie
July 09, 2018, 12:44:03 AM
เซ็งสมัคร bounty uchain แล้วไม่ผ่าน

ลองเช็คดูใหม่น่ะครับ ตอนแรกผมก็ไม่ผ่าน ตอนนี้ผ่านแล้ว
เช็คดูที่นี่ครับ https://docs.google.com/spreadsheets/d/1RO9s_Aa9K3_WdKMcqdlRTJTj1oxz1rEoe2GaaTuocC8/edit
newbie
Activity: 25
July 09, 2018, 12:06:49 AM
ทำยังไงให้Activity มันเพิ่มขึ้นได้หรอครับ
แค่ขยันโพส หรือหาอะไรมาโพสก็ได้ครับ
ใช่ครับแต่ผมโพสไป 51 วันนี้ 15 โพส แต่ activity จากเมื่อวาน 28 จนตอนนี้ก็ยัง 28 เท่าเดิมไม่ขึ้นสักทีอยากพ้น จาก newbie แล้ว
ขอถามหน่อยครับวิธีแทรกลิ้งที่รูป
แทรกรูป
แล้วแทรกลิ้งบนข้อความทำไมผมทำไม่ได้

โพสเยอะถูกใบแดงนะครับ ดูตัวอย่างที่ผมเลย มาใหม่ซิงๆ
ดูยังไงครับใบแดงคืออีกกี่วันถึงจะอัพเนี่ยผมไม่รู้มาก่อนฉิบหายเลยนะซิแบบนี้กะจะขึ้นเรวๆซะหน่อย

ดูเนื้อหาสาระ ถ้าผิดปกติ ก็แปลกูเกิ้ล ถ้ามีแต่น้ำก็โดน (สุ่มเอา) ไม่โดนทุกคนหรอก เรามาให้ความรุ้ อย่ามีเนื้อหาเกี่ยวกับระบบที่นี่มากจนน่าเกลียดก็ไม่น่ามีปัญหา
วันนี้ลุ้น โอ้มเพี้ยงทะลุ 10000 us  Grin Grin Grin
ผมรู้ละครับทำไมมันไม่ไปต่อให้แต้มมัน2สัปดาห์ตันสุดแค่28ดังนั้นผมน้องรออีกสองสัปดาห์ถึงแต้มจะเพิ่มอีกนานเลยเซ็งเลยทีนี้รู้งี้น่าจะทำตั้งแต่ต้นปี
อ้าวจำกัดด้วยหรอครับ งี้รีบทำให้เต็มต่อสัปดาห์ดีกว่า
newbie
Activity: 42
July 08, 2018, 03:27:08 PM
ทำยังไงให้Activity มันเพิ่มขึ้นได้หรอครับ
แค่ขยันโพส หรือหาอะไรมาโพสก็ได้ครับ
ใช่ครับแต่ผมโพสไป 51 วันนี้ 15 โพส แต่ activity จากเมื่อวาน 28 จนตอนนี้ก็ยัง 28 เท่าเดิมไม่ขึ้นสักทีอยากพ้น จาก newbie แล้ว
ขอถามหน่อยครับวิธีแทรกลิ้งที่รูป
แทรกรูป
แล้วแทรกลิ้งบนข้อความทำไมผมทำไม่ได้

โพสเยอะถูกใบแดงนะครับ ดูตัวอย่างที่ผมเลย มาใหม่ซิงๆ
ดูยังไงครับใบแดงคืออีกกี่วันถึงจะอัพเนี่ยผมไม่รู้มาก่อนฉิบหายเลยนะซิแบบนี้กะจะขึ้นเรวๆซะหน่อย

ดูเนื้อหาสาระ ถ้าผิดปกติ ก็แปลกูเกิ้ล ถ้ามีแต่น้ำก็โดน (สุ่มเอา) ไม่โดนทุกคนหรอก เรามาให้ความรุ้ อย่ามีเนื้อหาเกี่ยวกับระบบที่นี่มากจนน่าเกลียดก็ไม่น่ามีปัญหา
วันนี้ลุ้น โอ้มเพี้ยงทะลุ 10000 us  Grin Grin Grin
ผมรู้ละครับทำไมมันไม่ไปต่อให้แต้มมัน2สัปดาห์ตันสุดแค่28ดังนั้นผมน้องรออีกสองสัปดาห์ถึงแต้มจะเพิ่มอีกนานเลยเซ็งเลยทีนี้รู้งี้น่าจะทำตั้งแต่ต้นปี
newbie
Activity: 16
July 08, 2018, 01:54:16 PM
แทรกรูป

newbie
Activity: 16
July 08, 2018, 01:40:41 PM
newbie
July 08, 2018, 01:40:02 PM
แทรกรูป

newbie
Activity: 44
July 08, 2018, 01:22:39 PM
newbie
Activity: 12
July 08, 2018, 01:07:00 PM
แทรกรูป

newbie
July 08, 2018, 12:58:53 PM
newbie
July 08, 2018, 11:05:01 AM
แทรกรูป
full member
Activity: 259
Merit: 100
July 08, 2018, 10:37:05 AM
ขอแอร์ดรอบหน่อยครับ
มีอีกอันอยากให้ลองครับ
/jD5ugp]https://[Suspicious link removed]/jD5ugp
ตัวนี้มูลค่าประมาณ $140 นะครับ

ตัวนี้มันบังคับให้ใช้แอบ ที่เข้าถึงข้อมูลเรา มันไม่เสี่ยงเหรอครับ
มันแค่ลิ้งค์ไปโปรไฟล์ของเราเฉยๆครับ ไม่สามารถแฮ๊กพาสเวิร์ดเราได้

ผมลองเข้าไปทำแล้ว ลองเช็คใน FB และ ทวิตเตอร์ มันมีแอพ ร้องขอจัดการไอดีเรา ตรงนี้แหละครับที่ถาม
ไม่ได้มาดิสเครดิตนะ จะทำเหมือนกันแต่ไม่กล้าเสี่ยง
  มันสามารถสมัครได้ทั้งใช้แค่ email หรือ ลิ้งค์ facebook twitter และ google ครับ สมัยนี่สมัครอะไรก็เป็น แบบนี้ทั้งนั้นครับ
ส่วนมากที่โดนหลอกส่วนมากจะเป็น web phishing ที่หลอกให้ login หรือหลอก เอา private key เหมือนเว็ปกระเป๋าเงินปลอมหลอกเอาครับ
ถ้า login มั่วๆไม่ดูตามาตาเรือ ก็จะตกเป็นเหยื่อของมิจฉาชีพครับ ของฟรีต้องแลกด้วยความเสี่ยงเสมอครับ ผมอยู่ในวงการนี้มาตั้งแต่ BTC 6,000 บาทแล้วครับ
ผ่านมาเยอะเมื่อก่อนเคลม BTC ฟรีๆได้วันละ 0.01- 0.05 BTC เลยนะครับ สมัยนี้มี Airdrop อย่างเดียวครับที่ได้ค่าตอบแทนสูง แต่ไม่ได้หมายความว่า
เว็ปที่เราลงทุกเว็บจะได้ผลตอบแทนนะครับ 10-20 Airdrop อาจจะมีของจริงแค่ 1-2 project ที่ได้เงินจริงๆ ครับ ผมก็สมัครมั่วๆลงico หรือ airdrop มั่วๆเหมือนกันครับ
แต่ถ้าฟลุ๊คก็จะได้ผลตอบแทนสูงเหมือนกันนะครับ ยกตัวอย่าง power ledger (powr) ผมได้ Bounty จาการทำกิจกรรมต่างๆ ทั้ง facebook twitter bitcointalk etc.
ได้มา 900 powr โดยไม่ต้องลงทุนซักบาทแค่เสียเวลาทำกิจกรรมนิดหน่อย แล้วพอเปิดตลาดผมไปขายที่ราคา $1.5 x900x32 = 43,200 บาทฟรีๆเลยนะครับ
วงการนี้มีอะไรอีกเยอะครับ ตอนนี้พึ่งเริ่มต้นเท่านั้นครับ แต่ผมไม่เคยโดนหลอกเอาเงินเลยสักกะบาทเดียว
จะทำอะไรให้คิดให้รอบคอบครับ ถ้าเสี่ยงก็ไม่ต้องทำดีกว่าครับ
newbie
Activity: 44
July 08, 2018, 09:53:11 AM
newbie
Activity: 17
July 08, 2018, 09:42:27 AM
สวัสดีครับน้องใหม่ร้ายบริสุทธ์

หวัดดีครับ ถามได้น้าาาา
newbie
Activity: 17
July 08, 2018, 09:29:13 AM
ช่วยๆกันมีไรถามกันได้
newbie
July 08, 2018, 08:56:53 AM
สวัสดีครับน้องใหม่ร้ายบริสุทธ์
full member
July 08, 2018, 08:12:29 AM
ขอแอร์ดรอบหน่อยครับ
มีอีกอันอยากให้ลองครับ
/jD5ugp]https://[Suspicious link removed]/jD5ugp
ตัวนี้มูลค่าประมาณ $140 นะครับ

ตัวนี้มันบังคับให้ใช้แอบ ที่เข้าถึงข้อมูลเรา มันไม่เสี่ยงเหรอครับ
มันแค่ลิ้งค์ไปโปรไฟล์ของเราเฉยๆครับ ไม่สามารถแฮ๊กพาสเวิร์ดเราได้
full member
July 08, 2018, 06:31:29 AM
ทำความรู้จัก COT สุดยอดโปรเจค IoT หนึ่งในพันธมิตรของ ONT เจ้าของตำนาน Airdrop มูลค่านับแสนบาท!!!

ในยุคนี้โปรเจคจำพวก IoT กำลังได้รับความนิยมเป็นอย่างมาก เนื่องจากคุณสมบัติต่างๆของ Blockchain จะทำให้ IoT สามารถยกระดับไปได้อีกขั้น และในบรรดาโปรเจค IoT ในโลก Blockchain ต่างๆได้มี 1 ตัวที่น่าจับตามอง นั้นก็คือ COT ที่เป็น 1 ในพันธมิตรของสุดยอดเหรียญระดับพระกาฬอย่าง Ontology (ONT)

โดย COT จะนำเทคโนโลยีที่ผสมผสานกันระหว่าง IoT และ Blockchain โดยใช้รูปแบบโครงสร้างของ Multi-Chain ที่ทำให้เหนือกว่ารูปแบบการใช้งานของ IoT กับ Public Blockchain ในปัจจุบัน เนื่องจาก Smart contract ทั่วไปยังไม่เหมาะที่จะนำมาใช้กับข้อมูล IoT เพราะว่าข้อมูลประเภทนี้มีปริมาณการ Upload เข้าโครงข่ายของ IoT น้อยแต่ความถี่สูง Public Blockchain ในปัจจุบัน ยังไม่สามารถตอบสนอง การเชื่อมต่อความเร็วการส่งข้อมูลระดับนี้ได้
     ในเดือนมิถุนายน COT และ Ontology จะเริ่มต้นการร่วมวิจัยและพัฒนาด้าน IoT โดยที่จะมุ่งโฟกัสไปที่การพัฒนา main publicchain และการร่วมมือกันของข้อมูลระหว่าง chains ของทั้งสองโปรเจค (IoT จาก CoT และคนจาก Ont)

หน้าที่รับผิดชอบหลักของ COTคือการให้คำแนะนำทางเทคนิคและ Solution ในด้าน IoT แก่ลูกค้า ส่วน Ontology จะสร้าง Platform รหัสบุคคลดิจิตอล บน IoT protocol

จะมี Airdrop ของ COT มั๊ยน๊อ

ที่มา bitcoin-addict.com
full member
July 08, 2018, 06:25:50 AM
ผู้อำนวยการฝ่ายวิศวกรรมของ Facebook เตรียมเข้ารับตำแหน่งเดียวกันในทีม Blockchain
Evan Cheng  เป็นผู้อำนวยการด้านวิศวกรรมของ Facebook  มาสามปี  กำลังจะได้ย้ายไปอยู่ในตำแหน่งเดียวกันกับทีม Blockchain ตามรายงานเมื่อวันศุกร์ที่ 6 กรกฎาคม

นาย Cheng ได้อัปเดตโปรไฟล์ใน linkedin ของตนเพื่อให้สอดคล้องกับตำแหน่งที่ได้รับใหม่และการเปลี่ยนแปลงนี้ได้รับการยืนยันจาก TechCrunch โดย Facebook

ก่อนหน้านี้  Cheng เป็นหัวหน้า Programming Languages และ Runtimes ที่ Facebook  ประมาณสามปี และเคยทำงานด้านวิศวกรรมที่ Apple  ประมาณ 10 ปี

นอกจากการเข้ารับตำแหน่งใหม่แล้ว  Cheng  ยังเป็น Advisor ให้กับโครงการที่เกี่ยวข้องกับ Blockchain  เช่น Zilliqa และ ChainLink
ที่มา bitcoin-addict.com
Pages:
Jump to: